งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: การโอนย้าย

• Boonruang.S
  • 4
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 16/ต.ค./2018, 10:09:50 AM
1159 ครั้ง
LINE it!
ตอนนี้ผมบรรจุในตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน ข้าราชการพลเรือนประจำ กอ.รมน. ถ้าโอนย้ายไปเป็นเจ้าพนักงานพัฒนาชุมชน ได้หรือไม่ครับ แล้วเงินเดือนจะได้เท่าเดิมหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

3 ความคิดเห็น

เซียน(GURU)

#1 Ryushin 24/ต.ค./2018, 03:18:40 PM

ตอนนี้ผมบรรจุในตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน ข้าราชการพลเรือนประจำ กอ.รมน. ถ้าโอนย้ายไปเป็นเจ้าพนักงานพัฒนาชุมชน ได้หรือไม่ครับ แล้วเงินเดือนจะได้เท่าเดิมหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ดูคุณสมบัติครับ ว่าคุณวุฒิของคุณว่าตรงกับตำแหน่ง จพง.พัฒนาชุมชนหรือไม่ครับ

ถ้าตรง ก็ได้ครับ

แต่ต้องเริ่มนักระยะเวลาการดำรงตำแหน่งใหม่ครับ เอาระยะเวลาของ จพง.ธุรการมานับรวมไม่ได้ ในการขอเลื่อนระดับ

รองหัวหน้าเว็บ

#2 thaislam 25/ต.ค./2018, 11:12:09 AM

นักพัฒรู้สึกจะรับทุกวุฒินะ
เพื่อนที่รู้จักกันก็เพิ่งโอนจากธุรการไปเป็นนักพัฒฯเหมือนกัน
แต่ว่าท้องถิ่นไท้องถิ่น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#3 Boonruang.S 26/ต.ค./2018, 03:08:03 PM

นักพัฒรู้สึกจะรับทุกวุฒินะ
เพื่อนที่รู้จักกันก็เพิ่งโอนจากธุรการไปเป็นนักพัฒฯเหมือนกัน
แต่ว่าท้องถิ่นไท้องถิ่น

สมมติว่าท้องถิ่นรับโอน ระยะเวลาดำเนินการนานหรือป่าวครับกว่าจะเรื่องจะเสร็จ