งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: (สอบถาม)ปรับวุฒิจาก ปวช. เป็น ปวส.

• teerachaty
  • 1
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 10/ม.ค./2019, 11:00:51 AM
796 ครั้ง
LINE it!
ขอสอบถามการปรับวุฒิครับ
ปัจจุบัน ตำแหน่ง จพง.พัฒนาชุมชน บรรจุวันที่ 1 ก.พ. 2561 โดยใช้วุฒิ ปวช. ครับ(ตอนสมัครสอบรับวุฒิไม่ทัน)
หลังจากบรรจุ ได้ไปอบรม ขรก. ใหม่ และวิทยากรแจ้งว่า สามารถยื่นปรับวุฒิได้หลังจากบรรจุครบ 1 ปี
ปัจจุบันได้ ปวส. มาแล้ว ต้องการปรับวุฒิ เพื่อรับเงินเดือนเพิ่มตามวุฒิ มีขั้นตอนการดำเนินการอย่างไรครับ และใช้ระเบียบตัวไหนในการอ้างอิงครับ

ขอบคุณครับ

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 10/ม.ค./2019, 09:56:35 PM

ประกาศ ก.กลาง เรื่อง มาตรฐานทั่วไปเกี่ยวกับการให้ข้าราชการ/พนักงานเทศบาล/พนักงานส่วนตำบลได้รับเงินเดือน พ.ศ. 2558(มท 0809.5/ว 50 ลว.30 ต.ค. 2558)
ส่วนรายละเอียดขั้นตอนให้ปรึกษานักทรัพยากรบุคคลในสำนักงานของท่านอีกทีนะครับ