งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: เรื่องเบิกค่าเช้าบ้าน

• mareenee
  • 18
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 17/ม.ค./2019, 12:42:28 PM
1157 ครั้ง
LINE it!
ขอสอบถามหน่อยค่ะกรณีที่เราจะทำเบิกเรื่องค่าเช่าบ้าน  บ้านที่เราจะเบิกเป็นบ้านที่เราอาศัยอยู่จริง  ชื่อเจ้าของบ้านเป็นชื่อพี่ชาย แต่ปัญหาก้อคือชื่อเราอยู่ในทะเบียนบ้านหลังนี้ เราสามารถใช้บ้านหลังนี้เบิกค่าเช่าบ้านได้มั้ยคะ

2 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 jetsada_narak 18/ม.ค./2019, 09:27:55 AM

ได้ครับ  ตามข้อ 6 (2)

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 fastspeed 24/ม.ค./2019, 04:34:46 AM

เบิกได้ครับ แต่...อาจไม่เหมาะสม เนื่องจากคณะกรรมการที่จะตรวจสภาพการเช่าบ้านคงจะถามคุณว่า "พี่ชายคุณจะเก็บเงินค่าเช่าบ้านจากคุณจริงหรือ" ประเด็นตรงนี้ อาจตอบคณะกรรมการที่จะเซนต์ให้คุณเบิกค่าเช่าบ้านได้ยากนิดนึงครับ