งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามการสอย

• pa_k2411
  • 30
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 09/มี.ค./2019, 12:39:19 PM
603 ครั้ง
LINE it!
การสอบท้องถิ่น กรณีเป็นข้าราชการสายงานทั่วไป จะสอบสายวิชาการ สามารถทำได้หรือไม่ครับ ถ้าสอบติดสามารถโอนอายุราชการกับอัตราเงินเดือนเก่าไปได้หรือไม่ครับ

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 09/มี.ค./2019, 03:25:38 PM

ข้าราชการส่วนท้องถิ่นประเภททั่วไป สามารถสมัครสอบแข่งขันในตำแหน่งประเภทวิชาการเพื่อเปลี่ยนสายงานเป็นประเภทวิชาการได้ครับ และสามารถโอนอายุราชการที่มีอยู่เดิมมาเป็นอายุราชการสำหรับตำแหน่งใหม่ได้ครับ แต่...ปัจจุบัน สำหรับการสอบแข่งขันของ กสถ. เงินเดือนจะได้รับตามประกาศเท่านั้นครับ