งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ย้ายกลับภูมิลำเนา

• roroeow7
  • 2
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 12/มี.ค./2019, 09:02:08 PM
613 ครั้ง
LINE it!
สวัสดีครับ สอบถามผู้รู้ การผ่านทดลองการปฏิบัติราชการ ครบ 6 เดือนแล้ว สามารถย้ายกลับภูมิลำเนาได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ UFA365มือถือ ทางเข้าUFA365

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 13/มี.ค./2019, 07:23:11 AM

สำหรับท่านที่เป็นผู้บรรจุใหม่ตามบัญชีของ กสถ. และผ่านการทดลองปฏิบัติราชการแล้ว ประสงค์จะขอโอนก่อนครบกำหนด 2 ปี จะต้องมีเหตุผลความจำเป็นอย่างยิ่งตามเงื่อนไขใน 2 ข้อ คือ
1.เกินการขัดแย้งหรือความคับข้องใจในการปฏิบัติงานกับผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้บังคับบัญชา ข้าราชการหรือผู้ร่วมปฏิบัติงาน หรือผู้นำชุมชนในพื้นที่ จนเป็นเหตุไม่สามารถที่จะปฏิบัติงานร่วมกันได้ ซึ่งอาจเป็นเหตุหรือทำให้การปฏิบัติราชการนั้นขาดประสิทธิภาพ หรือเป็นการส่อที่จะแสดงให้เห็นว่าจะมีแนวโน้มที่จะทวีความรุนแรงมากยิ่งขึ้น
2. ภาระทางด้านครอบครัวที่ต้องดูแลบิดาหรือมารดาหรืออุปการะบุคคลในครอบครัวที่เจ็บป่วยร้ายแรงหรือทุพพลภาพ

ทั้งนี้ จะสามารถโอนได้ภายในภาค/เขตเดียวกันเท่านั้น โดยดูรายละเอียดจากหนังสือที่ท 0809.2/ว 8 ลว. 11 มีนาคม 2562 เรื่อง กำหนดเหตุผลความจำเป็นอย่างยิ่งกรณีการโอนข้าราชการส่วนท้องถิ่นบรรจุใหม่