งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: เจ้าพนักงานเทศกิจปฏิบัติงาน,นักเทศกิจปฏิบัติการ

เมื่อ: 03/เม.ย./2019, 03:32:35 PM
487 ครั้ง
LINE it!
เจ้าพนักงานเทศกิจฯจบสายสามัญมาสามารถสมัครได้ใช่ไหมคับ,เพื่อนผมลดระดับจากนักป้องกันฯมีวุฒิมัธยมปลายตอนนี้บรรจุอยู่ปัตตานีคับ
นักเทศกิจฯจบปริญญาตรีสามารถสมัครได้ทุกวุฒิใช่ไหมคับ,ผมวุฒิอุตสาหกรรมศาสตร์บัณฑิต,

2 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 04/เม.ย./2019, 08:32:22 PM

การบรรจุลดระดับ และเป็นการลดระดับของตำแหน่ง จพง.เทศกิจ ซึ่งสามารถใช้คุณวุฒิสาขาใดก็ได้บรรจุมานั้น สายสามัญไม่ได้นะครับ ต้องใช้เป็น ปวช./ปวท./ปวส.หรือสูงกว่าครับ ต้องขอแก้ความเข้าใจที่ผิดเสียก่อน การบรรจุลดระดับของสายงานนี้นั้น ก็ใช้วุฒิที่ท่านมีเดิมนั่นล่ะครับ มาใช้บรรจุ เพราะอยู่ในคุณสมบัติข้อที่ว่า ระดับคุณวุฒิ ปวส.หรือสูงกว่า หมายความว่า ป.ตรีก็ใช้ได้ครับ ถูกต้องตามมาตรฐานกำหนดตำแหน่ง

ซึ่งนอกจากตำแหน่งเจ้าพนักงานเทศกิจที่สามารถใช้คุณวุฒิสาขาใดก็ได้มาบรรจุนั้น ยังมีตำแหน่งอื่นอีก ได้แก่ เจ้าพนักงานพัฒนาชุมชน และเจ้าพนักงานธุรการ(ต้องมีหน่วยกิตวิชาคอมพิวเตอร์ 6 หน่วยกิตหรือผ่านการอบรมคอมพิวเตอร์ 12 ชม.ด้วย) ครับ

รองหัวหน้าเว็บ

#2 surachai pinthongpun 05/เม.ย./2019, 02:39:51 PM

ขอบคุณมากคับผม,