งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องการนับวันลา ของพนักงานจ้างทั่วไป ตามกรณีดังนี้

เมื่อ: 08/ส.ค./2019, 11:58:02 AM
4079 ครั้ง
LINE it!
ตามหัวข้อดังกล่าวขอให้ข้อมูลดังนี้เพื่อสอบถามข้อสงสัยครับ (ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ยาวหน่อยนะครับ)

******กรณี พนักงานจ้างทั่วไป ของ อบต. ตำแหน่ง คนงานทั่วไป เริ่มงานเมื่อ 1 ต.ค. 59
ต่อมาได้ทำการสมัครสอบตำแหน่ง พนักงานขับรถยนต์ ประเภท พนักงานจ้างทั่วไป ใน อบต.เดียวกันกับที่ตนเป็น คนงานทั่วไป อยู่
และผ่านการสรรหา เรียกให้มารายงานตัวพร้อมทำสัญญาเริ่มงาน วันที่ 1 ส.ค. 62
โดย อบต. อนุมัติให้ คนงานทั่วไป รายนี้ลาออก มีผล 1 ส.ค. 62
และแต่งตั้งให้เป็น พนักงานจ้างทั่วไป ตำแหน่ง พนักงานขับรถยนต์ ณ 1 ส.ค. 62
สัญญา 2 เดือน 1 ส.ค. 62 ถึง 30 ก.ย. 62
((((( กรณีนี้ทำถูกระเบียบไหมครับ????? )))))

******กรณีต่อมา อยากจะถามเกี่ยวกับการนับวันลา มาสาย ของบุคคลรายนี้
ตั้งแต่ 1 ต.ค. 61 ถึง 31 ก.ค. 62 (ก่อนลาออกไปเป็น พนักงานจ้างทั่วไป ตำแหน่ง พนักงานขับรถยนต์ ใน อบต.เดียวกัน)
มีลาป่วย 14 วัน
มาสาย 10 วัน
((((( และอยากถามว่า ถ้าเขาเป็น พนักงานจ้างทั่วไป ตำแหน่ง พนักงานขับรถยนต์ แล้ว )))))
((((( เราจะนับวันลาป่วย วันมาสาย ต่อเนื่องกับตอนที่เขาเป็น คนงานทั่วไป หรือไม่ ????? )))))

ขอบคุณครับ ถามไปหลายที่เลย 555 :wanwan037:

0 ความคิดเห็น