งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่อตำแหน่งเกื้อกูล นักจัดการงานเทศกิจครับ

• Iojjo
  • 1
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 25/ส.ค./2019, 07:28:00 PM
948 ครั้ง
LINE it!
สอบถามครับ ผมสอบขึ้นบัญชี นักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ไว้ด้วยวุฒิ วิศวะ
แต่มีการเรียก ตำแหน่งเกื้อกูล นักจัดการงานเทศกิจ

นักจัดการงานเทศกิจ
คุณสมบัติเฉพาะสาหรับตาแหน่ง ได้รับปริญญาตรีหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกัน
 ในสาขาวิชาหรือทางรัฐศาสตร์ บริหารรัฐกิจ กฎหมาย รัฐประศาสนศาสตร์ หรือในสาขาวิชา
หรือทางอื่นที่ ก.จ., ก.ท. หรือ ก.อบต. กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสาหรับตาแหน่งนี้ได้

ไม่ทราบว่าจะเลือกบรรจุในตำแหน่งนี้ได้ไหมเพราะไม่ได้จบด้าน รัฐศาสตร์ บริหารรัฐกิจ
กฎหมาย รัฐประศาสนศาสตร์

2 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 25/ส.ค./2019, 08:28:28 PM

ไม่ได้ครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 koonnui 09/ก.ย./2019, 01:33:16 PM

ไม่ได้ครับ เพราะวุฒิการศึกษาไม่ตรงกับมาตรฐานกำหนดตำแหน่ง นักจัดการงานเทศกิจครับ